Home
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Home

Nơi Giao Lưu Học Hỏi, Chia Sẻ Kinh Nghiệm

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
-->
Số lần truy cập vào diễn đàn
Web Site Hit Counter
Stress Support
Lịch và Đồng hồ
Từ Điển Trực tiếp

Tra theo từ điển:

Enter your email address:

Delivered by FeedBurner

"Chat" Với Admin
Tìm kiếm Google
Blog Radio
Đồng hồ
Lịch Vạn Sự
Tháng
Năm 

Share

Khóc...

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
trung_cl

Sinh Nhật Sinh Nhật : 12/03/1992
Tham gia Tham gia : 02/10/2011
Đến từ Đến từ : Cam Lâm

Khóc... Empty
Bài gửiTiêu đề: Khóc...   Khóc... EmptyFri Feb 17, 2012 8:43 pm

Có nhiều lúc thèm một mình mà khóc.
Không cần ai an ủi, vỗ về.
Cho nỗi buồn như là giọt nước
Lăn xuống má, và trôi đi .
Có nhiều lúc thèm gục đầu mà khóc
Quên ngoài kia mưa cũng khóc như mình .
Những nỗi buồn đua nhau dồn chật lại
Như là một nỗi tủi thân .
Có nhiều lúc thèm được nhìn mình khóc
Nhận ra mình khóc khác ngày xưa
Những va đập in lên màu mắt
Thất bại bao lần vẫn chưa biết mình thua.
Thương yêu lắm cuối cùng là ảo ảnh .
Ta cố giữ cho mình, dù chỉ chút lòng tin .
Chỉ tiếc rằng không còn một bàn tay cho mình vin .
Chỉ tiếc rằng buổi chiều nay, mình-không-còn-khóc-được!

Cảm ơn anh đã khiến cho em mạnh mẽ để hiểu được rằng: khi những nỗi đau đã quá lớn thì con người cần học cách đứng lên và đi xuyên qua nó!

Anh!

Vậy là chúng ta đã xa nhau gần 4 tháng rồi!

4 tháng tìm niềm vui trong công việc, 4 tháng sống trong những kỉ niệm về những ngày đã qua, 4 tháng cô đơn và những giọt nước mắt lăn dài trên má hàng đêm...

4 tháng đó đủ để em nhận thấy được rằng: Mình phải đứng lên và mạnh mẽ bước qua những nỗi đau mà số phận mang lại...

Em gọi là số phận, bởi em luôn tin vào duyên số, em luôn nghĩ rằng chuyện chúng ta gặp nhau, yêu nhau cũng là duyên số, và vì thế những nỗi đau mà em đang hàng ngày phải gánh chịu cũng là đến từ số phận chứ không phải là đến từ anh...

Vậy là chúng ta đã xa nhau gần 4 tháng rồi!

Những lời hẹn, những lời ngụy biện của anh, em không còn oán trách gì nữa. Kể cả những lời nói dối của anh, em cũng không còn bận tâm. Giờ đây em nhìn mọi việc thanh thản và nhẹ nhàng hơn rất nhiều!

"Khi người ta có một cái chân đau, người ta sẽ mãi lo lắng cho cái chân đau đó mà không nhìn được những điều khác của của cuộc sống", em đã đắm chìm vào nỗi đau đó gần nữa năm trời dù quãng thời gian chúng ta yêu nhau chưa dài được bao nhêu ......

Nhưng giờ chuyện đó đã chấm dứt.

Em phải cảm ơn anh vì đã cho em nhận thấy điều đó

Em đã biết được con đường đi của mình. Bởi khi người ta không còn nước mắt để khóc, không còn trái tim để tổn thương là khi người ta biết rằng mình phải đứng dậy mạnh mẽ và tỉnh táo để đi xuyên qua nỗi đau đó...

Và vì vậy, em phải cảm ơn anh vì đã cho em nhận thấy điều đó. Cảm ơn anh đã cho em biết đến mọi cung bậc của cuộc sống, để giờ đây em tự tin và mạnh mẽ hơn rất nhiều...

Mọi người hỏi em: Quyết tâm đứng lên như vậy để cho anh thấy rằng không có anh em vẫn sống tốt hay sao? Em cười: Không phải thế!

Khi người ta không khóc được thì phải đứng lên

Chỉ đơn giản là sự chiến thắng bản thân mình, để không phải xấu hổ khi đối diện với lòng mình rằng tại sao lại có những lúc gục ngã và bi lụy đến thế!

Còn để trả thù anh, để cho anh phải "biết mặt"? Không! Bởi khi anh đã rời bỏ em, không quan tâm đến em, không còn tình và không còn cả nghĩa thì sự thành công hay tự tin của em nào có ý nghĩa gì với anh?

Và còn bởi một điều rằng: Cái gì không xứng đáng với mình thì không nên dành quá nhiều cho nó mà hãy dốc sức cho những điều tuyệt vời sẽ đến với mình...

Em tin, từ giờ trở đi, em sẽ thành công và hạnh phúc bởi em đã biết cách đi xuyên qua nỗi đau, và khi người ta làm được như vậy thì không gì khiến họ có thể gục ngã được nữa...

Khóc...
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Bò Quỳ Gối Khóc Khi Lên Bàn Mổ
» Cuối cùng [ Đọc 3 lần mà vẫn khóc ]
» Dấu chân tình yêu - nghe mà muốn khóc quá
» Đoạn video cảm động làm hằng triệu người phải khóc